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IDARA YA SERIKALI KUU YA LEBA 

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI 

RUWAZA: Wafanyikazi walio na ustadi 

LENGO LETU: Kukuza ufanyikazi wenye hadhi, ujuzi wa kikazi na pia ubunifu endelevu wa ajira 

MAADILI MSINGI 

 Ukuzaji wa kanuni bora za utendakazi nchini. 

 Viwango vya hali ya juu vya usalama katika mahali pa kazi. 

 Utendakazi wenye tija/mazao. 

 Ushirikishwaji sawa wa Wakenya wa asili mbalimbali katika ajira. 

                                                                                                 VIGEZO VYA HUDUMA ZETU 

 HUDUMA JUKUMU LA MTEJA MALIPO MUDA WA 

KUSHUGHULIK

IWA 

1. Kutatua malalamishi ya Kikazi -Ushirikiano wa wafanyikazi na 

waajiri  

-Kufuata  sheria za Leba 

Hamna Katika muda wa 

siku 45 
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2. Uchunguzi wa migogoro ya 

kikazi na kuandaa taratibu za 

upatanisho. 

-Ushirikiano wa vyama vya 

wafanyikazi na vya waajiri 

 -Kuzingatia  sheria za Leba 

Hamna Katika muda wa 

siku 45 

3. Uthibitisho wa kandarasi za 

kigeni 

Ushirikiano wa  watafutao kazi, 

waajiri na mashirika ya 

uajiri/mawakala 

Dhamana ya  shirika 

husika/ 

mwajiri/wakala. 

Siku mbili 

4. Uchunguzi wa  mikataba ya 

maafikiano kati ya waajiri na 

waajiriwa (CBAs) kabla ya 

kusajiliwa na Mahakama ya 

Wafanyakazi   

Hati za mkataba/ nakala 3 za CBA 

zilizotiwa sahihi.  

Hamna Siku tano 

5. Usajili wa vyama vya 

wafanyikazi 

Kujaza fomu A kikamilifu. Shilingi 15,000 Katika muda wa 

Mwezi moja 

6. Ukaguzi wa vitabu vya hesabu/ 

akaunti vya vyama ya 

wafanyikazi 

Vitabu vya hesabu vilivyoagizwa 

katika  Labour Relations Act, 2007 

Hamna Siku moja 

7. Ukaguzi wa hali ya afya ya 

wafanyikazi 

Kupatikana kwa wafanyikazi ili 

wakaguliwe 

 Shilingi 500 pasipo  

kuhesabu malipo ya 

vipimo vya ziada. 

Siku tano 

8. Kutayarisha  hati ya malipo ya 

kufidia majeraha kazini 

Kujulisha Wizara ajali au ugonjwa 

kwa kujaza stakabadhi ‘DOSH Form 

1’ kikamilifu 

Hamna Siku kumi na nne 

9. Kutekeleza mikakati ya 

kuboresha uzalishaji katika 

makampuni 

Makubaliano na  wamiliki ama 

wasimamizi wa  Kampuni. 

Hamna Miezi sita  

10. Kufanya utafiti juu ya viwango 

vya uzalishaji katika kampuni 

         ’’ Hamna Mwezi moja 

11. Kutoa habari juu ya hali ya soko 

la ajira (Labour Market) kwa 

washika dau 

Kufungua mtandao 

www.labourmarket.go.ke 

Hamna Papo hapo 

12. Kulipia bidhaa kwa wateja wa 

ndani na nje baada ya kupokea 

fedha kutoka kwa Hazina ya 

Kuwasilisha stakabadhi zilizo 

idhinishwa 

Hamna Siku  tatu 
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Kitaifa   

13. Kutoa majibu kwa barua 

zilizopokelewa 

Kuwasilisha barua  Hamna Siku tatu 

14. Kutoa majibu kwa wanao uliza 

kupitia  simu 

Mteja kupiga simu Hamna Mlio wa simu mara 

zisizozidi tatu 

 

 TUMEJITOLEA KWA HUDUMA BORA  

Huduma yoyote isiyoambatana na vigezo vya huduma vilivyotajwa hapo juu viripotiwe kwa: 

KATIBU MKUU, IDARA YA LEBA 

JENGO LA NSSF, BLOCK  ‘A’  GHOROFA YA SITA  

BISHOPS ROAD 

S.L.P 40326-00100 NAIROBI 

SIMU: +254 -20- 2729800 

KIPEPESI: +254-20- 2726497 

BARUA PEPE : ps@labour.go.ke 

TOVUTI : www.laboursp.go.ke 
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